Extra 2.22.2 - en to vi translation catalogue (1084 entries)

en:  You can find all the info on how to obtain all the required credentials here: %s
vi: Bạn có thể tìm thấy tất cả thông tin về cách lấy tất cả thông tin đăng nhập cần thiết tại đây: %s

en: %d Items
vi: %d mục

en: %d Items in Cart
vi: %d mặt hàng trong giỏ hàng

en: %d%%
vi: %d %%

en: %s Theme Options
vi: Tùy chọn chủ đề %s

en: %s ago
vi: %s trước

en: &hellip;
vi: …

en: &laquo; Previous
vi: " Trước

en: + Add One More Tab
vi: + Thêm một tab nữa

en: 0 Comments
vi: 0 Bình luận

en: 1 Column
vi: 1 cột

en: 1 Comment
vi: 1 bình luận

en: 1/2 + 1/4 + 1/4 Columns
vi: 1/2 + 1/4 + 1/4 Cột

en: 1/3 + 2/3 Columns
vi: Cột 1/3 + 2/3

en: 1/4 + 1/2 + 1/4 Columns
vi: Cột 1/4 + 1/2 + 1/4

en: 1/4 + 1/4 + 1/2 Columns
vi: 1/4 + 1/4 + 1/2 Cột

en: 1/4 + 3/4 Columns
vi: Cột 1/4 + 3/4

en: 2 Columns
vi: 2 cột

en: 2/3 + 1/3 Columns
vi: 2/3 + 1/3 Cột

en: 3 Columns
vi: 3 cột

en: 3/4 + 1/4 Columns
vi: Cột 3/4 + 1/4

en: 4 Columns
vi: 4 cột

en: 404 Not Found
vi: 404 không tìm thấy

en: <div class="updated"><p>This is a fresh installation of %1$s theme. Don't forget to go to <a href="%2$s">ePanel</a> to set it up. This message will disappear once you have clicked the Save button within the <a href="%2$s">theme's options page</a>.</p></div>
vi: <div class="updated"><p>Đây là bản cài đặt mới của chủ đề %1$s. Đừng quên vào <a href="%2$s">ePanel</a> để thiết lập. Thông báo này sẽ biến mất khi bạn đã nhấp vào nút Lưu trong <a href="%2$s">trang tùy chọn của chủ đề</a>.</p></div>

en: <span class="button" title="%title"></span>
vi: <span class="button" title="%tiêu đề"></span>

en: <span class="button">Next Entries</span>
vi: <span class="button">Mục nhập tiếp theo</span>

en: <span class="button">Next</span><span class="title">%title</span>
vi: <span class="title">%title</span><span class="button">Kế tiếp</span>

en: <span class="button">Older Entries</span>
vi: <span class="button">những bài viết cũ hơn</span>

en: <span class="button">Previous</span><span class="title">%title</span>
vi: <span class="title">%title</span><span class="button">Trước</span>

en: <span class="meta-nav">&larr;</span> Older Comments
vi: <span class="meta-nav">←</span> Nhận xét Cũ hơn

en: A static page
vi: Một trang tĩnh

en: API Key
vi: Mã API

en: About The Author
vi: Giới thiệu về tác giả

en: Above Post
vi: Bài viết trên

en: Accent color
vi: Màu nhấn

en: Access Token
vi: Truy cập thẻ

en: Access Token Secret
vi: Mã thông báo truy cập bí mật

en: Access Token Secret:
vi: Mã thông báo truy cập bí mật:

en: Access token:
vi: Truy cập thẻ:

en: Accordion
vi: đàn phong cầm

en: Active Tab Background Color
vi: Màu nền của tab đang hoạt động

en: Active Tab Text Color
vi: Màu văn bản tab hiện hoạt

en: Ad
vi: quảng cáo

en: Ad #
vi: quảng cáo #

en: Ad #%d
vi: Quảng cáo #%d

en: Ad HTML
vi: HTML quảng cáo

en: Ad HTML:
vi: HTML quảng cáo:

en: Ad Image
vi: Hình ảnh quảng cáo

en: Ad Link
vi: Liên kết quảng cáo

en: Add API Key
vi: Thêm khóa API

en: Add Ad
vi: Thêm quảng cáo

en: Add Another Video URL
vi: Thêm một URL video khác

en: Add Audio File
vi: Thêm tệp âm thanh

en: Add Author Bio
vi: Thêm tiểu sử tác giả

en: Add Breakdown
vi: Thêm phân tích

en: Add ET Box
vi: Thêm hộp ET

en: Add ET Button
vi: Thêm nút ET

en: Add ET Learn more block
vi: Thêm ET Tìm hiểu thêm khối

en: Add ET Tabs
vi: Thêm tab ET

en: Add Gallery Images
vi: Thêm hình ảnh thư viện

en: Add Images
vi: Thêm hình ảnh

en: Add New Ad
vi: Thêm Quảng Cáo Mới

en: Add New Category Layout
vi: Thêm bố cục danh mục mới

en: Add New Project
vi: Thêm dự án mới

en: Add New Project Skill
vi: Thêm kỹ năng dự án mới

en: Add New Tab
vi: Thêm thẻ mới

en: Add a Tooltip Text
vi: Thêm một đoạn chữ

en: Add code to the < body > (good for tracking codes such as google analytics)
vi: Thêm mã vào <body> (tốt cho các mã theo dõi như google analytics)

en: Add code to the < head > of your blog
vi: Thêm mã vào <head> của blog của bạn

en: Add code to the bottom of your posts, before the comments
vi: Thêm mã vào cuối bài đăng của bạn, trước phần bình luận

en: Add code to the top of your posts
vi: Thêm mã vào đầu bài viết của bạn

en: Add or Remove Skills
vi: Thêm hoặc xóa kỹ năng

en: Additional Info
vi: Thông tin bổ sung

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Admin Label
vi: Nhãn quản trị

en: Ads
vi: Quảng cáo

en: Adsense's responsive ad units require the ads' container to have a fixed width. Enabling this option applies a fixed width to this ad's container.
vi: Đơn vị quảng cáo đáp ứng của Adsense yêu cầu vùng chứa của quảng cáo phải có chiều rộng cố định. Bật tùy chọn này sẽ áp dụng chiều rộng cố định cho vùng chứa của quảng cáo này.

en: Advertisement
vi: Quảng cáo

en: All
vi: Tất cả

en: All Category Layouts
vi: Tất cả các bố cục danh mục

en: All Project Skills
vi: Tất cả kỹ năng dự án

en: All Projects
vi: Tất cả dự án

en: Alternative text for image
vi: Văn bản thay thế cho hình ảnh

en: Amount of archive months to display.
vi: Số tháng lưu trữ để hiển thị.

en: Amount of recent posts to display.
vi: Số lượng bài viết gần đây để hiển thị.

en: An <a href="%s">Extra Theme Layout</a> (select below)
vi: <a href="%s">Bố cục chủ đề Extra</a> (chọn bên dưới)

en: An Extra Category Layout
vi: Bố cục danh mục Extra

en: Animation
vi: hoạt hình

en: Any code you place here will appear in body section of all pages of your blog. This is usefull if you need to input a tracking pixel for a state counter such as Google Analytics.
vi: Bất kỳ mã nào bạn đặt ở đây sẽ xuất hiện trong phần nội dung của tất cả các trang trong blog của bạn. Điều này hữu ích nếu bạn cần nhập pixel theo dõi cho bộ đếm trạng thái, chẳng hạn như Google Analytics.

en: Any code you place here will appear in the head section of every page of your blog. This is useful when you need to add javascript or css to all pages.
vi: Bất kỳ mã nào bạn đặt ở đây sẽ xuất hiện trong phần đầu của mỗi trang trong blog của bạn. Điều này rất hữu ích khi bạn cần thêm JavaScript hoặc CSS vào tất cả các trang.

en: Any code you place here will be placed at the top of all single posts. This is useful if you are looking to integrating things such as social bookmarking links.
vi: Bất kỳ mã nào bạn đặt ở đây sẽ được đặt ở đầu tất cả các bài đăng. Điều này hữu ích nếu bạn đang muốn tích hợp những thứ như liên kết đánh dấu trang xã hội.

en: App ID
vi: ID ứng dụng

en: App Secret
vi: Ứng dụng bí mật

en: Archive Heading Text Color
vi: Màu văn bản tiêu đề lưu trữ

en: Archives
vi: lưu trữ

en: Ascending
vi: tăng dần

en: Aside
vi: Qua một bên

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Audio
vi: âm thanh

en: Audio File Subtitle
vi: Phụ đề tệp âm thanh

en: Audio File Title
vi: Tiêu đề tệp âm thanh

en: Audio File URL
vi: URL tệp âm thanh

en: Audio Format Options
vi: Tùy chọn định dạng âm thanh

en: Author
vi: Tác giả

en: Author Image URL
vi: URL hình ảnh tác giả

en: Authorize
vi: ủy quyền

en: Authors Page Template Options
vi: Tùy chọn mẫu trang tác giả

en: Authors to display
vi: Tác giả để hiển thị

en: Auto
vi: Tự động

en: Auto Speed
vi: tốc độ tự động

en: Automattic slider speed (works only if Auto is set to yes)
vi: Tốc độ thanh trượt tự động (chỉ hoạt động nếu Tự động được đặt thành có)

en: Autoplay
vi: Tự chạy

en: Autoplay Speed
vi: Tốc độ tự động phát

en: Back To Top
vi: Trở lại đầu trang

en: Back To Top Button
vi: Nút Quay lại Đầu trang

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Background Settings
vi: Cài đặt nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Bar Border Radius
vi: Bán kính viền thanh

en: Bar Counter
vi: quầy bar

en: Bar Padding
vi: thanh đệm

en: Before you can receive product updates, you must first authenticate your Elegant Themes subscription. To do this, you need to enter both your Elegant Themes Username and your Elegant Themes API Key. To locate your API Key, <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/" target="_blank">log in</a> to your Elegant Themes account and navigate to the <strong>Account > API Key</strong> page.
vi: Trước khi bạn có thể nhận được các bản cập nhật sản phẩm, trước tiên bạn phải xác thực đăng ký Elegant Themes của mình. Để thực hiện việc này, bạn cần nhập cả Tên người dùng Elegant Elegant Themes và Khóa Elegant Themes API của mình. Để tìm Khóa API, hãy <a href="https://www.elegantthemes.com/members-area/" target="_blank">đăng nhập</a> tài khoản Elegant Themes của bạn và điều hướng đến trang <strong>Tài khoản > Khóa API</strong>.

en: Before you can receive product updates, you must first authenticate your Elegant Themes subscription. To do this, you need to enter both your Elegant Themes Username and your Elegant Themes API Key. Your username is the same username you use when logging in to <a href="http://elegantthemes.com/" target="_blank">ElegantThemes.com</a>
vi: Trước khi bạn có thể nhận được các bản cập nhật sản phẩm, trước tiên bạn phải xác thực đăng ký Elegant Themes của mình. Để thực hiện việc này, bạn cần nhập cả Tên người dùng Elegant Elegant Themes và Khóa Elegant Themes API của mình. Tên người dùng của bạn giống với tên người dùng bạn sử dụng khi đăng nhập vào <a href="http://elegantthemes.com/" target="_blank">ElegantTheme.com</a>

en: Below Header
vi: Dưới tiêu đề

en: Below Post
vi: Bài viết dưới đây

en: Blog Feed Masonry
vi: Nguồn cấp dữ liệu blog

en: Blog Feed Page Template Options
vi: Tùy chọn mẫu trang nguồn cấp dữ liệu blog

en: Blog Feed Standard
vi: Tiêu chuẩn nguồn cấp dữ liệu blog

en: Blog Feed Title
vi: Tiêu đề nguồn cấp dữ liệu blog

en: Blogger
vi: người viết blog

en: Blurb
vi: lời giới thiệu

en: Body
vi: Thân hình

en: Body Font
vi: Phông chữ cơ thể

en: Body Line Height
vi: Chiều cao đường nét cơ thể

en: Body Link Color
vi: Màu liên kết cơ thể

en: Body Text Color
vi: Màu văn bản nội dung

en: Body Text Size
vi: Kích thước văn bản nội dung

en: Body/Link Font Style
vi: Kiểu phông chữ nội dung/liên kết

en: Body/Link Line Height
vi: Thân/Chiều cao đường liên kết

en: Body/Link Text Size
vi: Kích thước văn bản nội dung/liên kết

en: Bold
vi: In đậm

en: Border
vi: Ranh giới

en: Border Color
vi: Màu viền

en: Border Radius
vi: Bán kính biên giới

en: Border Width
vi: Chiều rộng biên giới

en: Bottom
vi: Đáy

en: Bottom Bar
vi: Thanh dưới cùng

en: Bottom to Top
vi: Dưới lên trên

en: Boxed Layout - Background color
vi: Boxed Layout - Màu nền

en: Breakdown #
vi: Phá vỡ #

en: Breakdown #%d
vi: Phân tích #%d

en: Button Font Style
vi: Kiểu phông chữ nút

en: Button Hover Styles
vi: Kiểu di chuột của nút

en: Button Styles
vi: Kiểu nút

en: Buttons
vi: nút

en: Buttons Font
vi: Nút Phông chữ

en: By default comments are not placed on pages, however, if you would like to allow people to comment on your pages simply enable this option.
vi: Theo mặc định, các bình luận không được đặt trên các trang, tuy nhiên, nếu bạn muốn cho phép mọi người bình luận trên các trang của mình, chỉ cần bật tùy chọn này.

en: By default pages are sorted by name. However if you would rather have them sorted by ID you can adjust this setting.
vi: Theo mặc định, các trang được sắp xếp theo tên. Tuy nhiên, nếu bạn muốn sắp xếp chúng theo ID, bạn có thể điều chỉnh cài đặt này.

en: By default the navigation bar stays on top of the screen at all times. We suggest to disable this option, if you need to use a logo taller than the default one.
vi: Theo mặc định, thanh điều hướng luôn ở trên cùng của màn hình. Chúng tôi khuyên bạn nên tắt tùy chọn này nếu bạn cần sử dụng biểu trưng cao hơn biểu trưng mặc định.

en: By default the theme creates a Home link in the default created menu, that when clicked leads back to your blog's homepage. If however, you are using a static homepage and have already created a page called Home to use, this will result in a duplicate link. In this case you should disable this feature to remove the link.
vi: Theo mặc định, chủ đề tạo một liên kết Trang chủ trong menu được tạo mặc định, liên kết này khi được nhấp sẽ dẫn trở lại trang chủ blog của bạn. Tuy nhiên, nếu bạn đang sử dụng một trang chủ tĩnh và đã tạo một trang có tên là Trang chủ để sử dụng, điều này sẽ dẫn đến một liên kết trùng lặp. Trong trường hợp này, bạn nên tắt tính năng này để xóa liên kết.

en: By default the theme creates post titles based on the title of your post and your blog name. If you would like to make your meta title different than your actual post title you can define a custom title for each post using custom fields. This option must be enabled for custom titles to work, and you must choose a custom field name for your title below.
vi: Theo mặc định, chủ đề tạo tiêu đề bài đăng dựa trên tiêu đề bài đăng và tên blog của bạn. Nếu bạn muốn làm cho tiêu đề meta của mình khác với tiêu đề bài đăng thực tế, bạn có thể xác định tiêu đề tùy chỉnh cho mỗi bài đăng bằng các trường tùy chỉnh. Tùy chọn này phải được bật để tiêu đề tùy chỉnh hoạt động và bạn phải chọn tên trường tùy chỉnh cho tiêu đề của mình bên dưới.

en: By default the theme does not add keywords to your header. Most search engines don't use keywords to rank your site anymore, but some people define them anyway just in case. If you want to add meta keywords to your header then enable this option and fill in the custom keywords field below.
vi: Theo mặc định, chủ đề không thêm từ khóa vào tiêu đề của bạn. Hầu hết các công cụ tìm kiếm không sử dụng từ khóa để xếp hạng trang web của bạn nữa, nhưng một số người vẫn xác định chúng để đề phòng. Nếu bạn muốn thêm từ khóa meta vào tiêu đề của mình thì hãy bật tùy chọn này và điền vào trường từ khóa tùy chỉnh bên dưới.

en: By default the theme uses a combination of your blog name and your blog description, as defined when you created your blog, to create your homepage titles. However if you want to create a custom title then simply enable this option and fill in the custom title field below.
vi: Theo mặc định, chủ đề sử dụng kết hợp tên blog và mô tả blog của bạn, như được xác định khi bạn tạo blog, để tạo tiêu đề trang chủ. Tuy nhiên, nếu bạn muốn tạo tiêu đề tùy chỉnh thì chỉ cần bật tùy chọn này và điền vào trường tiêu đề tùy chỉnh bên dưới.

en: By default the theme uses your blog description, as defined when you created your blog, to fill in the meta description field. If you would like to use a different description then enable this option and fill in the custom description field below.
vi: Theo mặc định, chủ đề sử dụng mô tả blog của bạn, như được xác định khi bạn tạo blog của mình, để điền vào trường mô tả meta. Nếu bạn muốn sử dụng một mô tả khác, hãy bật tùy chọn này và điền vào trường mô tả tùy chỉnh bên dưới.

en: CSS Class
vi: Lớp CSS

en: CSS ID
vi: CSS

en: Call To Action
vi: Kêu gọi hành động

en: Callback function: "%s" doesnt exist
vi: Chức năng gọi lại: " %s " không tồn tại

en: Canonicalization helps to prevent the indexing of duplicate content by search engines, and as a result, may help avoid duplicate content penalties and pagerank degradation. Some pages may have different URL's all leading to the same place. For example domain.com, domain.com/index.html, and www.domain.com are all different URLs leading to your homepage. From a search engine's perspective these duplicate URLs, which also occur often due to custom permalinks, may be treaded individually instead of as a single destination. Defining a canonical URL tells the search engine which URL you would like to use officially. The theme bases its canonical URLs off your permalinks and the domain name defined in the settings tab of wp-admin.
vi: Chuẩn hóa giúp ngăn công cụ tìm kiếm lập chỉ mục nội dung trùng lặp và do đó, có thể giúp tránh các hình phạt đối với nội dung trùng lặp và suy giảm xếp hạng trang. Một số trang có thể có các URL khác nhau dẫn đến cùng một địa điểm. Ví dụ: domain.com, domain.com/index.html và www.domain.com đều là các URL khác nhau dẫn đến trang chủ của bạn. Từ quan điểm của công cụ tìm kiếm, các URL trùng lặp này, thường xảy ra do các liên kết cố định tùy chỉnh, có thể được xử lý riêng lẻ thay vì dưới dạng một đích duy nhất. Việc xác định một URL chuẩn cho công cụ tìm kiếm biết bạn muốn sử dụng URL chính thức nào. Chủ đề dựa trên các URL chuẩn của nó từ các liên kết cố định của bạn và tên miền được xác định trong tab cài đặt của wp-admin.

en: Canonicalization helps to prevent the indexing of duplicate content by search engines, and as a result, may help avoid duplicate content penalties and pagerank degradation. Some pages may have different URLs all leading to the same place. For example domain.com, domain.com/index.html, and www.domain.com are all different URLs leading to your homepage. From a search engine's perspective these duplicate URLs, which also occur often due to custom permalinks, may be treaded individually instead of as a single destination. Defining a canonical URL tells the search engine which URL you would like to use officially. The theme bases its canonical URLs off your permalinks and the domain name defined in the settings tab of wp-admin.
vi: Chuẩn hóa giúp ngăn công cụ tìm kiếm lập chỉ mục nội dung trùng lặp và do đó, có thể giúp tránh các hình phạt đối với nội dung trùng lặp và suy giảm xếp hạng trang. Một số trang có thể có các URL khác nhau dẫn đến cùng một địa điểm. Ví dụ: domain.com, domain.com/index.html và www.domain.com đều là các URL khác nhau dẫn đến trang chủ của bạn. Từ quan điểm của công cụ tìm kiếm, các URL trùng lặp này, thường xảy ra do các liên kết cố định tùy chỉnh, có thể được xử lý riêng lẻ thay vì dưới dạng một đích duy nhất. Việc xác định một URL chuẩn cho công cụ tìm kiếm biết bạn muốn sử dụng URL chính thức nào. Chủ đề dựa trên các URL chuẩn của nó từ các liên kết cố định của bạn và tên miền được xác định trong tab cài đặt của wp-admin.

en: Captcha Font Size
vi: Cỡ chữ Captcha

en: Captcha Font Style
vi: Kiểu chữ Captcha

en: Caption
vi: Đầu đề

en: Caption Background Color
vi: Màu nền chú thích

en: Caption Font Size
vi: Cỡ chữ chú thích

en: Caption Font Style
vi: Kiểu chữ phụ đề

en: Caption goes here
vi: Chú thích ở đây

en: Caption title goes here
vi: Tiêu đề chú thích ở đây

en: Categories
vi: Thể loại

en: Categories:
vi: Thể loại:

en: Category
vi: Loại

en: Category Builder
vi: Trình tạo danh mục

en: Centered
vi: căn giữa

en: Change Your API Key
vi: Thay đổi khóa API của bạn

en: Channel Name
vi: Tên kênh

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Check and sort the sitemap sections you would like to be displayed.
vi: Kiểm tra và sắp xếp các phần sơ đồ trang web bạn muốn được hiển thị.

en: Check this box if you want to display meta descriptions on category/archive pages. The description is based off the category description you choose when creating/edit your category in wp-admin.
vi: Chọn hộp này nếu bạn muốn hiển thị mô tả meta trên các trang danh mục/lưu trữ. Mô tả dựa trên mô tả danh mục bạn chọn khi tạo/chỉnh sửa danh mục của mình trong wp-admin.

en: Choose Categories.
vi: Chọn Danh mục.

en: Choose From the Most Used Skills
vi: Chọn từ các kỹ năng được sử dụng nhiều nhất

en: Choose Sidebar/Widget Area
vi: Chọn Thanh bên/Khu vực tiện ích

en: Choose a category.
vi: Chọn một danh mục.

en: Choose a heading style.
vi: Chọn một phong cách tiêu đề.

en: Choose a sort method.
vi: Chọn một phương pháp sắp xếp.

en: Choose a sort order.
vi: Chọn thứ tự sắp xếp.

en: Choose an Image
vi: Chọn một hình ảnh

en: Choose button color
vi: Chọn màu nút

en: Choose button type
vi: Chọn loại nút

en: Choose categories.
vi: Chọn danh mục.

en: Choose title autogeneration method
vi: Chọn phương pháp tự động tạo tiêu đề

en: Choose whether standard or masonry display style for archive pages for tags, author posts, search results.
vi: Chọn kiểu hiển thị tiêu chuẩn hoặc nề cho các trang lưu trữ cho thẻ, bài đăng của tác giả, kết quả tìm kiếm.

en: Choose which items to display in the postinfo section
vi: Chọn những mục sẽ hiển thị trong phần postinfo

en: Choose yes if you want for automatic slider animation
vi: Chọn có nếu bạn muốn hoạt hình thanh trượt tự động

en: Circle Counter
vi: Bộ đếm vòng tròn

en: Click here to learn more
vi: Click vào đây để tìm hiểu thêm

en: Closed Title Font Style
vi: Kiểu phông chữ tiêu đề đã đóng

en: Code Integration
vi: Tích hợp mã

en: Color
vi: Màu sắc

en: Column Layout
vi: Bố cục cột

en: Comments
vi: Bình luận

en: Consumer Key
vi: Khóa tiêu dùng

en: Consumer Key:
vi: Khóa tiêu dùng:

en: Consumer Secret
vi: Bí Mật Người Tiêu Dùng

en: Consumer Secret:
vi: Bí mật người tiêu dùng:

en: Contact Form
vi: Mâu liên hệ

en: Contact Form Map
vi: Bản đồ biểu mẫu liên hệ

en: Contact Form Title
vi: Tiêu đề biểu mẫu liên hệ

en: Contact Page Template Options
vi: Tùy chọn mẫu trang liên hệ

en: Content
vi: Nội dung

en: Content Font Size
vi: Kích thước phông chữ nội dung

en: Content Font Style
vi: Kiểu chữ nội dung

en: Content goes here
vi: Nội dung ở đây

en: Content text or html
vi: Nội dung văn bản hoặc html

en: Countdown
vi: Đếm ngược

en: Current Category / Tag / Taxonomy
vi: Danh mục / Thẻ / Phân loại hiện tại

en: Current Color
vi: Màu hiện tại

en: Currently viewing archives from %1$s
vi: Hiện đang xem lưu trữ từ %1$s

en: Custom CSS
vi: CSS tùy chỉnh

en: Custom Title
vi: Tiêu đề tùy chỉnh

en: Custom field Name to be used for description
vi: Tên trường tùy chỉnh được sử dụng để mô tả

en: Custom field Name to be used for keywords
vi: Tên trường tùy chỉnh được sử dụng cho từ khóa

en: Custom field Name to be used for title
vi: Tên trường tùy chỉnh được sử dụng cho tiêu đề

en: Dashed
vi: nét đứt

en: Date
vi: Ngày

en: Date Format
vi: Định dạng ngày tháng

en: Date format
vi: Định dạng ngày tháng

en: Default
vi: Mặc định

en: Default (%s)
vi: Mặc định (%s)

en: Default Category
vi: Danh mục Mặc định

en: Default Post Format
vi: Định dạng bài đăng mặc định

en: Define a character to separate BlogName and Post title
vi: Xác định một ký tự để phân tách Tên Blog và Tiêu đề bài viết

en: Delicious
vi: Thơm ngon

en: Descending
vi: giảm dần

en: Designed by %1$s | Powered by %2$s
vi: Được thiết kế bởi %1$s | Được hỗ trợ bởi %2$s

en: Details Font Style
vi: Chi tiết Kiểu chữ

en: Disable this option to remove Google Maps API script from your page. Note: Modules which relies to Google Maps API script such as Maps and Fullwidth Maps are still loaded, but will not work unless you manually add Google Maps API script.
vi: Tắt tùy chọn này để xóa tập lệnh Google Maps API khỏi trang của bạn. Lưu ý: Các mô-đun dựa vào tập lệnh Google Maps API như Maps và Bản đồ toàn băng thông vẫn được tải nhưng sẽ không hoạt động trừ khi bạn thêm tập lệnh Google Maps API theo cách thủ công.

en: Disable this option to remove the Google Fonts from your Divi Builder Pages.
vi: Tắt tùy chọn này để xóa Google Fonts khỏi Trang Divi Builder của bạn.

en: Disable top tier dropdown menu links
vi: Vô hiệu hóa các liên kết menu thả xuống cấp cao nhất

en: Disabled
vi: Tàn tật

en: Disabling this option will remove the body code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
vi: Tắt tùy chọn này sẽ xóa mã nội dung bên dưới khỏi blog của bạn. Điều này cho phép bạn xóa mã trong khi lưu mã để sử dụng sau.

en: Disabling this option will remove the header code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
vi: Tắt tùy chọn này sẽ xóa mã tiêu đề bên dưới khỏi blog của bạn. Điều này cho phép bạn xóa mã trong khi lưu mã để sử dụng sau.

en: Disabling this option will remove the single bottom code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
vi: Tắt tùy chọn này sẽ xóa mã dưới cùng duy nhất bên dưới khỏi blog của bạn. Điều này cho phép bạn xóa mã trong khi lưu mã để sử dụng sau.

en: Disabling this option will remove the single top code below from your blog. This allows you to remove the code while saving it for later use.
vi: Vô hiệu hóa tùy chọn này sẽ xóa mã hàng đầu duy nhất bên dưới khỏi blog của bạn. Điều này cho phép bạn xóa mã trong khi lưu mã để sử dụng sau.

en: Display # of Tweets:
vi: Hiển thị số Tweet:

en: Display Featured Posts Only
vi: Chỉ hiển thị các bài đăng nổi bật

en: Display Home link
vi: Hiển thị liên kết Trang chủ

en: Display Style
vi: Kiểu hiển thị

en: Display a list of authors.
vi: Hiển thị danh sách tác giả.

en: Display a login form.
vi: Hiển thị một hình thức đăng nhập.

en: Display ads.
vi: Hiển thị quảng cáo.

en: Display comment date?
vi: Hiển thị ngày nhận xét?

en: Display method
vi: phương pháp hiển thị

en: Display post categories?
vi: Hiển thị danh mục bài đăng?

en: Display post count
vi: Hiển thị số lượng bài viết

en: Display post date?
vi: Hiển thị ngày đăng?

en: Display post thumbnail?
vi: Hiển thị hình thu nhỏ của bài đăng?

en: Display the post's exceprt or full content. If full content, then it will truncate to the more tag if used.
vi: Hiển thị nội dung đầy đủ hoặc ngoại trừ của bài đăng. Nếu đầy đủ nội dung thì nó sẽ cắt bớt thành thẻ more nếu dùng.

en: Display your follower counts from top social networks
vi: Hiển thị số lượng người theo dõi của bạn từ các mạng xã hội hàng đầu

en: Display your recent tweets.
vi: Hiển thị các tweet gần đây của bạn.

en: Divi Library
vi: Thư viện Divi

en: Divider
vi: dải phân cách

en: Divider Height
vi: Chiều cao dải phân cách

en: Divider Position
vi: Vị trí dải phân cách

en: Divider Style
vi: Kiểu dải phân cách

en: Divider Weight
vi: Trọng lượng dải phân cách

en: Do not display posts that have been displayed on previous modules.
vi: Không hiển thị các bài viết đã được hiển thị trên các module trước đó.

en: Don't Show Author
vi: Không Hiển thị Tác giả

en: Don't Show Categories
vi: Không hiển thị danh mục

en: Don't Show Comment Count
vi: Không hiển thị số lượng bình luận

en: Don't Show Date
vi: Không hiển thị ngày

en: Don't Show Featured Image
vi: Không hiển thị hình ảnh nổi bật

en: Don't Show Ratings
vi: Không hiển thị xếp hạng

en: Dotted
vi: Say mê

en: Double
vi: Gấp đôi

en: Drag the marker and the address will be updated automatically. Change the zoom and the zoom level will be saved as well.
vi: Kéo điểm đánh dấu và địa chỉ sẽ được cập nhật tự động. Thay đổi thu phóng và mức thu phóng cũng sẽ được lưu.

en: Dribbble
vi: rê bóng

en: Dribbble Profile Url
vi: URL hồ sơ Dribbble

en: Dropdown Menu Animation
vi: Menu thả xuống Hoạt ảnh

en: Dropdown Menu Background Color
vi: Màu nền menu thả xuống

en: Dropdown Menu Hover/Active Link Color
vi: Menu thả xuống Di chuột/Màu liên kết hoạt động

en: Dropdown Menu Line Color
vi: Màu dòng menu thả xuống

en: Dropdown Menu Text Color
vi: Menu thả xuống Màu văn bản

en: Edit Category Layout
vi: Chỉnh sửa bố cục danh mục

en: Edit Default Layout
vi: Chỉnh sửa bố cục mặc định

en: Edit Home Layout
vi: Chỉnh sửa Bố cục Trang chủ

en: Edit Layout
vi: Chỉnh sửa bố cục

en: Edit Project
vi: Chỉnh sửa dự án

en: Edit Skill
vi: Chỉnh sửa kỹ năng

en: Effect
vi: Tác dụng

en: Elements
vi: yếu tố

en: Email
vi: E-mail

en: Email field cannot be empty.
vi: Trường email không được để trống.

en: Enable Above Footer - Ad
vi: Bật Chân trang Trên - Quảng cáo

en: Enable Autoplay
vi: Bật Tự động phát

en: Enable Below Header - Ad
vi: Bật Tiêu đề Bên dưới - Quảng cáo

en: Enable Boxed Layout
vi: Kích hoạt bố cục đóng hộp

en: Enable Header Ad
vi: Bật quảng cáo tiêu đề

en: Enable Responsive Adsense Ad
vi: Bật quảng cáo Adsense đáp ứng

en: Enable Single Post - Above Post - Ad
vi: Bật một bài đăng - Bài đăng trên - Quảng cáo

en: Enable Single Post - Below Post - Ad
vi: Bật một bài đăng - bên dưới bài đăng - quảng cáo

en: Enable body code
vi: Kích hoạt mã cơ thể

en: Enable canonical URL's
vi: Bật URL chuẩn

en: Enable custom description
vi: Bật mô tả tùy chỉnh

en: Enable custom keywords
vi: Bật từ khóa tùy chỉnh

en: Enable custom title
vi: Bật tiêu đề tùy chỉnh

en: Enable custom titles
vi: Bật tiêu đề tùy chỉnh

en: Enable header code
vi: Kích hoạt mã tiêu đề

en: Enable meta description
vi: Bật mô tả meta

en: Enable meta descriptions
vi: Bật mô tả meta

en: Enable meta keywords
vi: Bật từ khóa meta

en: Enable single bottom code
vi: Kích hoạt mã dưới cùng duy nhất

en: Enable single top code
vi: Kích hoạt mã hàng đầu duy nhất

en: Enable this option to display Back To Top Button while scrolling
vi: Bật tùy chọn này để hiển thị Nút Quay lại Đầu trang khi cuộn

en: Enable this option to get the smooth scrolling effect with mouse wheel
vi: Bật tùy chọn này để có được hiệu ứng cuộn mượt mà bằng con lăn chuột

en: Enable this option to make shortcodes respond to various screen sizes
vi: Bật tùy chọn này để làm cho mã ngắn phản hồi với các kích thước màn hình khác nhau

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Enabled?
vi: Đã bật?

en: Enabling this option will display an ad above the footer. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
vi: Bật tùy chọn này sẽ hiển thị quảng cáo phía trên chân trang. Nếu được bật, bạn phải điền vào hình ảnh biểu ngữ và URL đích bên dưới.

en: Enabling this option will display an ad below the header. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
vi: Bật tùy chọn này sẽ hiển thị quảng cáo bên dưới tiêu đề. Nếu được bật, bạn phải điền vào hình ảnh biểu ngữ và URL đích bên dưới.

en: Enabling this option will display an ad in the header. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
vi: Kích hoạt tùy chọn này sẽ hiển thị một quảng cáo trong tiêu đề. Nếu được bật, bạn phải điền vào hình ảnh biểu ngữ và URL đích bên dưới.

en: Enabling this option will display an ad on the bottom of your post pages below the single post content. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
vi: Kích hoạt tùy chọn này sẽ hiển thị quảng cáo ở cuối trang bài đăng của bạn bên dưới nội dung bài đăng. Nếu được bật, bạn phải điền vào hình ảnh biểu ngữ và URL đích bên dưới.

en: Enabling this option will display an ad on the top of your post pages above the single post content. If enabled you must fill in the banner image and destination url below.
vi: Bật tùy chọn này sẽ hiển thị một quảng cáo ở đầu trang bài đăng của bạn phía trên nội dung bài đăng đơn lẻ. Nếu được bật, bạn phải điền vào hình ảnh biểu ngữ và URL đích bên dưới.

en: Enter an optional CSS ID to be used for this module. An ID can be used to create custom CSS styling, or to create links to particular sections of your page.
vi: Nhập một ID CSS tùy chọn sẽ được sử dụng cho mô-đun này. ID có thể được sử dụng để tạo kiểu CSS tùy chỉnh hoặc để tạo liên kết đến các phần cụ thể trên trang của bạn.

en: Enter optional CSS classes to be used for this module. A CSS class can be used to create custom CSS styling. You can add multiple classes, separated with a space.
vi: Nhập các lớp CSS tùy chọn sẽ được sử dụng cho mô-đun này. Một lớp CSS có thể được sử dụng để tạo kiểu CSS tùy chỉnh. Bạn có thể thêm nhiều lớp, cách nhau bằng dấu cách.

en: Enter the App ID
vi: Nhập ID ứng dụng

en: Enter the App Secret
vi: Nhập bí mật ứng dụng

en: Enter the URL of your Dribbble Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Dribbble của bạn.

en: Enter the URL of your Facebook Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Facebook của bạn.

en: Enter the URL of your Google+ Profile.
vi: Nhập URL của Tiểu sử Google + của bạn.

en: Enter the URL of your Instagram Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Instagram của bạn.

en: Enter the URL of your Pinterest Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Pinterest của bạn.

en: Enter the URL of your RSS feed.
vi: Nhập URL của nguồn cấp RSS của bạn.

en: Enter the URL of your Stumbleupon Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Stumbleupon của bạn.

en: Enter the URL of your Tumblr Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Tumblr của bạn.

en: Enter the URL of your Twitter Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Twitter của bạn.

en: Enter the URL of your Youtube Profile.
vi: Nhập URL của Hồ sơ Youtube của bạn.

en: Every 1 Day
vi: Mỗi 1 ngày

en: Every 12 Hours
vi: 12 giờ một lần

en: Every 3 Days
vi: 3 ngày một lần

en: Every 3 Hours
vi: 3 giờ một lần

en: Every 7 Days
vi: 7 ngày một lần

en: Every Hour
vi: Mỗi tiếng

en: Exclude
vi: Loại trừ

en: Exclude categories from the navigation bar
vi: Loại trừ danh mục khỏi thanh điều hướng

en: Exclude pages from the navigation bar
vi: Loại trừ các trang khỏi thanh điều hướng

en: Extra Category Layout
vi: Bố cục danh mục Extra

en: Extra Customizer Settings
vi: Cài đặt tùy biến Extra

en: Extra Mega Menu
vi: Thực đơn Extra lớn

en: Extra Settings
vi: Cài đặt Extra

en: Extra uses uncombined and unminified CSS files because "SCRIPT_DEBUG" constant on wp-config.php has been set to "true". Other plugin can enforce Extra to use uncombined and unminified CSS files by filtering "et_load_unminified_styles" filter as well.
vi: Extra sử dụng các tệp CSS chưa kết hợp và chưa được rút gọn vì hằng số "SCRIPT_DEBUG" trên wp-config.php đã được đặt thành "true". Plugin khác có thể thực thi Extra để sử dụng các tệp CSS chưa được kết hợp và chưa được rút gọn bằng cách lọc cả bộ lọc "et_load_unminified_styles".

en: Extra uses uncombined and unminified javascript files because "SCRIPT_DEBUG" constant on wp-config.php has been set to "true". Other plugin can enforce Extra to use uncombined and unminified javascript files by filtering "et_load_unminified_scripts" filter as well.
vi: Extra sử dụng các tệp JavaScript chưa kết hợp và chưa được rút gọn vì hằng số "SCRIPT_DEBUG" trên wp-config.php đã được đặt thành "true". Plugin khác có thể thực thi Extra để sử dụng các tệp JavaScript chưa được kết hợp và chưa được rút gọn bằng cách lọc cả bộ lọc "et_load_unminified_scripts".

en: Facebook Profile Url
vi: URL hồ sơ Facebook

en: Fade In
vi: mờ dần trong

en: Fade In From Bottom
vi: Mờ dần từ dưới lên

en: Fade In From Left
vi: Mờ dần từ trái sang

en: Fade In From Right
vi: Làm mờ dần từ bên phải

en: Fade In From Top
vi: mờ dần từ trên xuống

en: Favicon
vi: biểu tượng yêu thích

en: Favorite
vi: Yêu thích

en: Featured
vi: Đặc sắc

en: Featured Post
vi: Bài nổi bật

en: Featured Posts Slider
vi: Bài đăng nổi bật Thanh trượt

en: Filter Font Size
vi: Bộ lọc cỡ chữ

en: Filter Font Style
vi: Bộ lọc kiểu phông chữ

en: Filterable Portfolio
vi: Danh mục đầu tư có thể lọc

en: Find
vi: Tìm thấy

en: Fixed Navigation Bar
vi: Thanh điều hướng cố định

en: Fixed Navigation Settings
vi: Cài đặt điều hướng cố định

en: Flip In Horizontally
vi: Lật theo chiều ngang

en: Flip In Vertically
vi: Lật vào theo chiều dọc

en: Follow @%s
vi: Theo dõi @ %s

en: Follow Font & Icon Size
vi: Theo Kích thước Phông chữ & Biểu tượng

en: Follow Us
vi: Theo chúng tôi

en: Font
vi: Nét chữ

en: Font Style
vi: Kiểu phông chữ

en: Footer
vi: chân trang

en: Footer Credit Font Style
vi: Kiểu phông chữ tín dụng chân trang

en: Footer Credit Text Color
vi: Màu văn bản tín dụng chân trang

en: Footer Credit Text Size
vi: Kích thước văn bản tín dụng chân trang

en: Footer Elements
vi: Phần tử chân trang

en: Footer Menu
vi: Menu chân trang

en: Footer Menu Active Link Color
vi: Menu chân trang Màu liên kết hoạt động

en: Footer Menu Font Style
vi: Menu chân trang Kiểu phông chữ

en: Footer Menu Letter Spacing
vi: Giãn cách chữ cái menu chân trang

en: Footer Menu Link Color
vi: Màu liên kết menu chân trang

en: Footer Menu Text Size
vi: Kích thước văn bản menu chân trang

en: Footer Settings
vi: Cài đặt chân trang

en: Footer Sidebar
vi: Thanh bên chân trang

en: Footer Sidebar Left
vi: Thanh bên chân trang bên trái

en: Footer Sidebar Middle
vi: Thanh bên chân trang ở giữa

en: Footer Sidebar Middle Left
vi: Thanh bên chân trang Giữa bên trái

en: Footer Sidebar Middle Right
vi: Thanh bên chân trang Giữa bên phải

en: Footer Sidebar Right
vi: Thanh bên chân trang bên phải

en: Form submission error, please refresh and try again.
vi: Lỗi gửi biểu mẫu, vui lòng làm mới và thử lại.

en: Format
vi: Định dạng

en: Front page displays
vi: Trang đầu hiển thị

en: Fullwidth Slider
vi: Thanh trượt toàn chiều rộng

en: Gallery
vi: Phòng trưng bày

en: Gallery Format Options
vi: Tùy chọn định dạng thư viện

en: General
vi: Tổng quan

en: General Settings
vi: Cài đặt chung

en: Global Accent Color
vi: Màu nhấn toàn cầu

en: Google API Key
vi: Khóa Google API

en: Google API key. You can find all the info on how to obtain one here: %s
vi: Khóa Google API. Bạn có thể tìm thấy tất cả thông tin về cách lấy ở đây: %s

en: Google Fonts subsets
vi: Tập hợp con Google Fonts

en: Google+
vi: Google +

en: Google+ Profile Url
vi: Google + URL hồ sơ

en: Google+ User Id
vi: Id người dùng Google +

en: Groove
vi: rãnh

en: Header
vi: tiêu đề

en: Header & Navigation Settings
vi: Cài đặt Tiêu đề & Điều hướng

en: Header Elements Settings
vi: Cài đặt phần tử tiêu đề

en: Header Font Size
vi: Kích thước phông chữ tiêu đề

en: Header Font Style
vi: Kiểu chữ tiêu đề

en: Header Format Settings
vi: Cài đặt định dạng tiêu đề

en: Header Text
vi: Văn bản tiêu đề

en: Header Text Color
vi: Màu văn bản tiêu đề

en: Heading Font
vi: Phông chữ tiêu đề

en: Heading Font Style
vi: Tiêu đề kiểu chữ

en: Heading Line Height
vi: Chiều cao dòng tiêu đề

en: Heading Style
vi: kiểu tiêu đề

en: Heading Text Color
vi: Màu văn bản tiêu đề

en: Heading Text Size
vi: Tiêu đề kích thước văn bản

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Here you can add custom css to override or extend default styles.
vi: Tại đây, bạn có thể thêm CSS tùy chỉnh để ghi đè hoặc mở rộng các kiểu mặc định.

en: Here you can change Global Accent Color that is used on all pages of your site.
vi: Tại đây, bạn có thể thay đổi Màu nhấn toàn cầu được sử dụng trên tất cả các trang trên trang web của mình.

en: Here you can change which character separates your blog title and index page name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
vi: Tại đây, bạn có thể thay đổi ký tự phân tách tiêu đề blog và tên trang chỉ mục của mình khi sử dụng tiêu đề bài đăng được tạo tự động. Các giá trị phổ biến là | hoặc -

en: Here you can change which character separates your blog title and post name when using autogenerated post titles. Common values are | or -
vi: Tại đây, bạn có thể thay đổi ký tự phân tách tiêu đề blog và tên bài đăng khi sử dụng tiêu đề bài đăng được tạo tự động. Các giá trị phổ biến là | hoặc -

en: Here you can choose how your titles on index pages are generated. You can change which order your blog name and index title are displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn cách tạo tiêu đề trên các trang chỉ mục. Bạn có thể thay đổi thứ tự hiển thị tên blog và tiêu đề chỉ mục hoặc bạn có thể xóa hoàn toàn tên blog khỏi tiêu đề.

en: Here you can choose the default Sidebar/Widget Area for WooCommerce pages.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn Khu vực thanh bên/Tiện ích con mặc định cho các trang WooCommerce.

en: Here you can choose the default Sidebar/Widget Area.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn Khu vực thanh bên/Widget mặc định.

en: Here you can choose the default location of the Sidebar for WooCommerce pages.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn vị trí mặc định của Thanh bên cho các trang WooCommerce.

en: Here you can choose the default location of the Sidebar.
vi: Tại đây bạn có thể chọn vị trí mặc định của Thanh bên.

en: Here you can choose the refresh period used for the social network follower counts widget.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn khoảng thời gian làm mới được sử dụng cho tiện ích con số lượng người theo dõi trên mạng xã hội.

en: Here you can choose to display the Dribbble Icon on your homepage.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Dribbble trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Facebook Icon on your homepage.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Icon Facebook trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Google+ Icon on your homepage.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Google + trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Instagram Icon on your homepage.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Instagram trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Pinterest Icon on your homepage.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Pinterest trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the RSS Icon.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng RSS.

en: Here you can choose to display the Stumbleupon Icon on your homepage.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Stumbleupon trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Tumblr Icon on your homepage.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Tumblr trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to display the Twitter Icon.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Biểu tượng Twitter.

en: Here you can choose to display the Youtube Icon on your homepage.
vi: Tại đây bạn có thể chọn hiển thị Icon Youtube trên trang chủ của mình.

en: Here you can choose to remove certain categories from the navigation menu. All categories marked with an X will not appear in your navigation bar.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn xóa một số danh mục khỏi menu điều hướng. Tất cả các danh mục được đánh dấu X sẽ không xuất hiện trong thanh điều hướng của bạn.

en: Here you can choose to remove certain pages from the navigation menu. All pages marked with an X will not appear in your navigation bar.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn xóa một số trang nhất định khỏi menu điều hướng. Tất cả các trang được đánh dấu X sẽ không xuất hiện trong thanh điều hướng của bạn.

en: Here you can choose to reverse the order that your categories links are displayed. You can choose between ascending and descending.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn đảo ngược thứ tự hiển thị các liên kết danh mục của mình. Bạn có thể chọn giữa tăng dần và giảm dần.

en: Here you can choose to reverse the order that your pages links are displayed. You can choose between ascending and descending.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn đảo ngược thứ tự hiển thị các liên kết trang của mình. Bạn có thể chọn giữa tăng dần và giảm dần.

en: Here you can choose to sort your pages links.
vi: Tại đây bạn có thể chọn sắp xếp các liên kết trang của mình.

en: Here you can choose which items appear in the postinfo section on archive pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted itmes shown below will appear.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn mục nào sẽ xuất hiện trong phần thông tin bài đăng trên các trang lưu trữ. Đây là khu vực, thường bên dưới tiêu đề bài đăng, hiển thị thông tin cơ bản về bài đăng của bạn. Các itmes được đánh dấu hiển thị bên dưới sẽ xuất hiện.

en: Here you can choose which items appear in the postinfo section on single post pages. This is the area, usually below the post title, which displays basic information about your post. The highlighted itmes shown below will appear.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn mục nào xuất hiện trong phần thông tin bài đăng trên các trang bài đăng đơn lẻ. Đây là khu vực, thường bên dưới tiêu đề bài đăng, hiển thị thông tin cơ bản về bài đăng của bạn. Các itmes được đánh dấu hiển thị bên dưới sẽ xuất hiện.

en: Here you can choose which sharing icons/options to display. All options marked with an X will not appear.
vi: Tại đây, bạn có thể chọn các biểu tượng/tùy chọn chia sẻ sẽ hiển thị. Tất cả các tùy chọn được đánh dấu X sẽ không xuất hiện.

en: Here you can define whether to show "read more" link after the excerpts or not.
vi: Tại đây, bạn có thể xác định có hiển thị liên kết "đọc thêm" sau đoạn trích hay không.

en: Here you can designate how many WooCommerce products are displayed on the archive page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
vi: Tại đây, bạn có thể chỉ định số lượng sản phẩm WooCommerce được hiển thị trên trang lưu trữ. Tùy chọn này hoạt động độc lập với tùy chọn Cài đặt > Đọc trong wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Archive pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
vi: Tại đây, bạn có thể chỉ định số lượng bài viết gần đây được hiển thị trên các trang Lưu trữ. Tùy chọn này hoạt động độc lập với tùy chọn Cài đặt > Đọc trong wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Category page. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
vi: Tại đây, bạn có thể chỉ định số lượng bài viết gần đây được hiển thị trên trang Danh mục. Tùy chọn này hoạt động độc lập với tùy chọn Cài đặt > Đọc trong wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Search results pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
vi: Tại đây, bạn có thể chỉ định số lượng bài viết gần đây được hiển thị trên các trang kết quả Tìm kiếm. Tùy chọn này hoạt động độc lập với tùy chọn Cài đặt > Đọc trong wp-admin.

en: Here you can designate how many recent articles are displayed on the Tag pages. This option works independently from the Settings > Reading options in wp-admin.
vi: Tại đây, bạn có thể chỉ định số lượng bài viết gần đây được hiển thị trên các trang Thẻ. Tùy chọn này hoạt động độc lập với tùy chọn Cài đặt > Đọc trong wp-admin.

en: Here you can provide destination url
vi: Tại đây bạn có thể cung cấp URL đích

en: Here you can provide image url
vi: Tại đây bạn có thể cung cấp URL hình ảnh

en: Hex Value
vi: Giá trị lục giác

en: Hide Author Box
vi: Ẩn hộp tác giả

en: Hide Featured Image on Post
vi: Ẩn hình ảnh nổi bật trên bài viết

en: Hide Logo Image
vi: Ẩn hình ảnh biểu trưng

en: Hide Navigation Until Scroll
vi: Ẩn điều hướng cho đến khi cuộn

en: Hide Post Rating
vi: Ẩn xếp hạng bài đăng

en: Hide Project Categories
vi: Ẩn danh mục dự án

en: Hide Project Titles
vi: Ẩn tiêu đề dự án

en: Hide Related Posts
vi: Ẩn bài viết liên quan

en: Hide Title &amp; Meta on Post
vi: Ẩn Tiêu đề & Meta trên Bài đăng

en: Hide empty categories
vi: Ẩn danh mục trống

en: Highest Rated
vi: Xếp hạng cao nhất

en: Home
vi: Trang chủ

en: Homepage
vi: Trang chủ

en: Homepage Basic
vi: Trang chủ cơ bản

en: Homepage SEO
vi: SEO trang chủ

en: Homepage custom title (if enabled)
vi: Tiêu đề tùy chỉnh trang chủ (nếu được bật)

en: Homepage meta description (if enabled)
vi: Mô tả meta trang chủ (nếu được bật)

en: Homepage meta keywords (if enabled)
vi: Từ khóa meta trang chủ (nếu được bật)

en: Hover Overlay Color
vi: Màu lớp phủ di chuột

en: Hover Overlay Icon Color
vi: Màu biểu tượng lớp phủ di chuột

en: Hover Overlay Icon Picker
vi: Bộ chọn biểu tượng lớp phủ di chuột

en: Hover/Active Link Color
vi: Di chuột/Màu liên kết hoạt động

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: If custom titles are disabled, choose autogeneration method
vi: Nếu tiêu đề tùy chỉnh bị tắt, hãy chọn phương pháp tạo tự động

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over how your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
vi: Nếu bạn không sử dụng tiêu đề bài đăng dễ thương, bạn vẫn có thể kiểm soát cách tạo tiêu đề của mình. Tại đây, bạn có thể chọn thứ tự hiển thị tiêu đề bài đăng và tên blog của mình hoặc bạn có thể xóa hoàn toàn tên blog khỏi tiêu đề.

en: If you are not using cutsom post titles you can still have control over hw your titles are generated. Here you can choose which order you would like your post title and blog name to be displayed, or you can remove the blog name from the title completely.
vi: Nếu bạn không sử dụng tiêu đề bài đăng dễ thương, bạn vẫn có thể kiểm soát cách tạo tiêu đề của mình. Tại đây, bạn có thể chọn thứ tự hiển thị tiêu đề bài đăng và tên blog của mình hoặc bạn có thể xóa hoàn toàn tên blog khỏi tiêu đề.

en: If you have enabled custom titles you can add your custom title here. Whatever you type here will be placed between the < title >< /title > tags in header.php
vi: Nếu bạn đã bật tiêu đề tùy chỉnh, bạn có thể thêm tiêu đề tùy chỉnh của mình tại đây. Bất cứ điều gì bạn gõ vào đây sẽ được đặt giữa các thẻ <title></title> trong header.php

en: If you have enabled meta descriptions you can add your custom description here.
vi: Nếu bạn đã bật mô tả meta, bạn có thể thêm mô tả tùy chỉnh của mình tại đây.

en: If you have enabled meta keywords you can add your custom keywords here. Keywords should be separated by comas. For example: wordpress,themes,templates,elegant
vi: Nếu bạn đã bật từ khóa meta, bạn có thể thêm từ khóa tùy chỉnh của mình tại đây. Các từ khóa nên được phân tách bằng dấu phẩy. Ví dụ: wordpress,themes,templates,elegant

en: If you would like categories to be displayed in your navigationbar that don't have any posts in them then disable this option. By default empty categories are hidden
vi: Nếu bạn muốn các danh mục được hiển thị trong thanh điều hướng của mình mà không có bất kỳ bài đăng nào trong đó thì hãy tắt tùy chọn này. Theo mặc định, danh mục trống được ẩn

en: If you would like to add a meta description to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for descriptions to be displayed on post pages. You can add your meta description using custom fields based off the custom field name you define below.
vi: Nếu bạn muốn thêm mô tả meta vào bài đăng của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách sử dụng các trường tùy chỉnh. Tùy chọn này phải được bật để mô tả được hiển thị trên các trang bài đăng. Bạn có thể thêm mô tả meta của mình bằng các trường tùy chỉnh dựa trên tên trường tùy chỉnh mà bạn xác định bên dưới.

en: If you would like to add meta keywords to your post you can do so using custom fields. This option must be enabled for keywords to be displayed on post pages. You can add your meta keywords using custom fields based off the custom field name you define below.
vi: Nếu bạn muốn thêm từ khóa meta vào bài đăng của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách sử dụng các trường tùy chỉnh. Tùy chọn này phải được bật để từ khóa được hiển thị trên các trang đăng. Bạn có thể thêm từ khóa meta của mình bằng các trường tùy chỉnh dựa trên tên trường tùy chỉnh mà bạn xác định bên dưới.

en: If you would like to remove the dropdown menus from the categories navigation bar disable this feature.
vi: Nếu bạn muốn xóa menu thả xuống khỏi thanh điều hướng danh mục, hãy tắt tính năng này.

en: If you would like to remove the dropdown menus from the pages navigation bar disable this feature.
vi: Nếu bạn muốn xóa menu thả xuống khỏi thanh điều hướng của trang, hãy tắt tính năng này.

en: If you would like to use your own custom favicon image click the Upload Image button.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng hình ảnh yêu thích tùy chỉnh của riêng mình, hãy nhấp vào nút Tải hình ảnh lên.

en: If you would like to use your own custom logo image click the Upload Image button.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng hình ảnh logo tùy chỉnh của riêng mình, hãy nhấp vào nút Tải lên Hình ảnh.

en: Ignore Displayed Posts
vi: Bỏ qua bài đăng được hiển thị

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image Alt Text
vi: Văn bản thay thế hình ảnh

en: Image Alt Text:
vi: Văn bản thay thế hình ảnh:

en: Image Height
vi: Chiều cao hình ảnh

en: Image URL
vi: URL hình ảnh

en: Image Url
vi: URL hình ảnh

en: Image Url:
vi: URL hình ảnh:

en: Image Width
vi: Chiều rộng hình ảnh

en: Image doesn't exist
vi: Hình ảnh không tồn tại

en: In some cases users will want to create parent categories or links as placeholders to hold a list of child links or categories. In this case it is not desirable to have the parent links lead anywhere, but instead merely serve an organizational function. Enabling this options will remove the links from all parent pages/categories so that they don't lead anywhere when clicked.
vi: Trong một số trường hợp, người dùng sẽ muốn tạo các danh mục hoặc liên kết chính dưới dạng trình giữ chỗ để giữ danh sách các liên kết hoặc danh mục con. Trong trường hợp này, không nên để các liên kết chính dẫn đến bất kỳ đâu, mà thay vào đó chỉ phục vụ một chức năng tổ chức. Bật tùy chọn này sẽ xóa các liên kết khỏi tất cả các trang/danh mục chính để chúng không dẫn đến bất kỳ đâu khi được nhấp vào.

en: Inactive Footer Sidebar
vi: Thanh bên chân trang không hoạt động

en: Inactive Tab Background Color
vi: Màu nền của tab không hoạt động

en: Index Page SEO
vi: SEO trang lập chỉ mục

en: Input Field Padding
vi: Đệm trường đầu vào

en: Input Font Size
vi: Kích thước phông chữ đầu vào

en: Input Font Style
vi: Kiểu phông chữ đầu vào

en: Input adsense code
vi: Nhập mã adsense

en: Input advertisement destination url
vi: Nhập URL đích của quảng cáo

en: Input advertisement image
vi: Nhập hình ảnh quảng cáo

en: Inset
vi: đầu vào

en: Instagram Profile Url
vi: URL hồ sơ Instagram

en: Invalid post
vi: bài đăng không hợp lệ

en: Italic
vi: chữ nghiêng

en: Join Now
vi: Tham gia ngay

en: Latest
vi: Muộn nhất

en: Layout
vi: Cách trình bày

en: Layout Settings
vi: Cài đặt Giao diện

en: Layout Usage
vi: Cách sử dụng bố cục

en: Leave a Reply to %s
vi: Để lại câu trả lời cho %s

en: Leave a reply
vi: Để lại một câu trả lời

en: Left
vi: Bên trái

en: Left to Right
vi: trái sang phải

en: Left/Right
vi: Trái phải

en: Left/Right or Centered?
vi: Trái/Phải hay Căn giữa?

en: Length of the title need to be limited to prevent inappropriate caption height in narrow column
vi: Cần giới hạn độ dài của tiêu đề để tránh chiều cao tiêu đề không phù hợp trong cột hẹp

en: Letter Spacing
vi: Khoảng cách chữ cái

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Link
vi: liên kết

en: Link Format Options
vi: Tùy chọn định dạng liên kết

en: Link Title
vi: Tiêu đề liên kết

en: Link URL
vi: URL liên kết

en: Link Url:
vi: URL:

en: Link text
vi: văn bản liên kết

en: List Meta
vi: Danh sách Meta

en: List Title
vi: Danh sách tiêu đề

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Logo Height
vi: Chiều cao biểu trưng

en: Logout
vi: Đăng xuất

en: Lost my Password
vi: Quên mật khẩu của tôi

en: Magazine Homepage
vi: Trang chủ tạp chí

en: Main Body
vi: Cơ thể chính

en: Main Meta
vi: Meta chính

en: Main Post Area
vi: Khu vực đăng bài chính

en: Main Post Entry
vi: Bài đăng chính

en: Main Post Excerpt
vi: Đoạn trích bài chính

en: Main Post Meta
vi: Meta bài chính

en: Main Post Meta Icons (Rating &amp; Comment)
vi: Các biểu tượng meta của bài đăng chính (Xếp hạng & Nhận xét)

en: Main Post Overlay
vi: Lớp phủ bài đăng chính

en: Main Post Overlay Icon
vi: Biểu tượng lớp phủ bài đăng chính

en: Main Post Title
vi: Tiêu đề bài viết chính

en: Main Sidebar
vi: Thanh bên chính

en: Main Title
vi: Tiêu đề chính

en: Make Fullwidth
vi: Tạo toàn bộ chiều rộng

en: Map
vi: Bản đồ

en: Map Format Options
vi: Tùy chọn định dạng bản đồ

en: Map Pin Address
vi: Địa chỉ ghim bản đồ

en: Masonry
vi: nề

en: Masonry Blog Category
vi: Chuyên mục blog nề

en: Masonry Blog Category With Featured Posts
vi: Danh mục blog Masonry với các bài đăng nổi bật

en: Masonry Blog Homepage
vi: Trang chủ Blog nề

en: Max Width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Max. Title Characters
vi: tối đa. nhân vật tiêu đề

en: Maximum 200
vi: Tối đa 200

en: Mega Menu 2 Featured and Recent List
vi: Mega Menu 2 Danh sách nổi bật và gần đây

en: Mega Menu 3 Featured
vi: Menu Mega 3 nổi bật

en: Mega Menu List
vi: Danh sách thực đơn lớn

en: Menu Height
vi: Chiều cao thực đơn

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Meta
vi: meta

en: Meta Font Size
vi: Kích thước phông chữ Meta

en: Meta Font Style
vi: Kiểu phông chữ Meta

en: Minify And Combine CSS Files
vi: Giảm thiểu và kết hợp các tệp CSS

en: Minify And Combine Javascript Files
vi: Giảm thiểu và kết hợp các tệp Javascript

en: Module Customizer
vi: Tùy chỉnh mô-đun

en: Module Head
vi: đầu mô-đun

en: Module Header
vi: Tiêu đề mô-đun

en: Module Subheader
vi: Tiêu đề phụ mô-đun

en: Most Popular
vi: Phổ biến nhất

en: Most Recent
vi: Gần đây nhất

en: Name
vi: Tên

en: Name Font Style
vi: Tên Phông chữ Phong cách

en: Name displayed internally in builder for this ad
vi: Tên được hiển thị nội bộ trong trình tạo cho quảng cáo này

en: Name field cannot be empty.
vi: Trường tên không được để trống.

en: Nav
vi: điều hướng

en: Nav Arrow Background Color
vi: Màu nền mũi tên điều hướng

en: Nav Arrow Color
vi: Màu mũi tên điều hướng

en: Nav Hover
vi: Di chuột qua điều hướng

en: Nav Icon
vi: Biểu tượng điều hướng

en: Nav Icon Hover
vi: Biểu tượng Điều hướng Di chuột

en: Navigation
vi: dẫn đường

en: New Category Layout
vi: Bố cục danh mục mới

en: New Message From %1$s%2$s: %3$s
vi: Tin nhắn Mới Từ %1$s %2$s: %3$s

en: New Project
vi: Dự án mới

en: New Skill Name
vi: Tên kỹ năng mới

en: New Tab
vi: Thẻ mới

en: Newer Comments <span class="meta-nav">&rarr;</span>
vi: Nhận xét mới hơn <span class="meta-nav">→</span>

en: Next
vi: Kế tiếp

en: Next &raquo;
vi: Kế tiếp "

en: Next Tab
vi: Thẻ tiếp theo

en: No
vi: KHÔNG

en: No Animation
vi: Không có hoạt hình

en: No Mega Menu
vi: Không có thực đơn lớn

en: No Sidebar
vi: Không có thanh bên

en: No Skills Found
vi: Không tìm thấy kỹ năng nào

en: No Video Found
vi: Không tìm thấy video

en: No available options.
vi: Không có tùy chọn có sẵn.

en: No sidebar, single column view with Project Details box below content
vi: Không có thanh bên, chế độ xem một cột với hộp Chi tiết dự án bên dưới nội dung

en: Nothing found
vi: Không kết quả

en: Nothing found in Trash
vi: Không tìm thấy gì trong Thùng rác

en: Number Counter
vi: Bộ đếm số

en: Number Font Size
vi: Số Cỡ chữ

en: Number Font Style
vi: Kiểu chữ số

en: Number of Posts displayed on Archive pages
vi: Số lượng bài đăng được hiển thị trên các trang Lưu trữ

en: Number of Posts displayed on Category page
vi: Số lượng bài viết được hiển thị trên trang Chuyên mục

en: Number of Posts displayed on Search pages
vi: Số lượng Bài đăng được hiển thị trên các trang Tìm kiếm

en: Number of Posts displayed on Tag pages
vi: Số lượng bài viết được hiển thị trên các trang Tag

en: Number of Products displayed on WooCommerce archive pages
vi: Số lượng Sản phẩm được hiển thị trên các trang lưu trữ WooCommerce

en: Number of comments to show:
vi: Số bình luận để hiển thị:

en: Number of dropdown tiers shown
vi: Số tầng thả xuống được hiển thị

en: Number of posts to show:
vi: Số lượng bài để hiển thị:

en: OR
vi: HOẶC

en: Only display featured posts.
vi: Chỉ hiển thị các bài đăng nổi bật.

en: Open Project URL in new window
vi: Mở URL dự án trong cửa sổ mới

[ctx: Open Sans font: on or off]
en: on
vi: TRÊN

en: Open link in new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Order Category Links by Ascending/Descending
vi: Sắp xếp liên kết danh mục theo tăng dần/giảm dần

en: Order Pages Links by Ascending/Descending
vi: Liên kết các trang theo thứ tự tăng dần/giảm dần

en: Our Authors
vi: tác giả của chúng tôi

en: Outset
vi: Khởi đầu

en: Overlay
vi: lớp phủ

en: PASSWORD
vi: MẬT KHẨU

en: Padding
vi: đệm

en: Page IDs, separated by commas.
vi: ID trang, được phân tách bằng dấu phẩy.

en: Page Name
vi: Tên trang

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: Pages
vi: trang

en: Pages:
vi: Trang:

en: Pagination
vi: phân trang

en: Pagination Active Background Color
vi: Phân trang màu nền hoạt động

en: Pagination Active Color
vi: Phân trang màu hoạt động

en: Pagination Background
vi: nền phân trang

en: Pagination Background Color
vi: Màu nền phân trang

en: Pagination Color
vi: màu phân trang

en: Pagination Item
vi: Mục phân trang

en: Pagination Item Active
vi: Mục phân trang đang hoạt động

en: Parent Skill
vi: kỹ năng phụ huynh

en: Parent Skill:
vi: Kỹ năng phụ huynh:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Paste image url here, if you chose "images" slider type
vi: Dán URL hình ảnh vào đây, nếu bạn chọn loại thanh trượt "hình ảnh"

en: Percent Font Size
vi: Phần trăm cỡ chữ

en: Percent Font Style
vi: Kiểu phông chữ phần trăm

en: Person
vi: Người

en: Pinterest Profile Url
vi: URL hồ sơ Pinterest

en: Place your adsense code here.
vi: Đặt mã adsense của bạn ở đây.

en: Please enter a valid email address.
vi: Vui lòng nhập một địa chỉ email hợp lệ.

en: Popular
vi: Phổ biến

en: Popular Skills
vi: Kỹ năng phổ biến

en: Portfolio Page Template Options
vi: Tùy chọn mẫu trang danh mục đầu tư

en: Portrait Border Radius
vi: Bán kính đường viền chân dung

en: Post
vi: Bưu kiện

en: Post Background Color
vi: Màu nền của bài đăng

en: Post Caption
vi: Chú thích bài đăng

en: Post Comment
vi: đăng bình luận

en: Post Entry
vi: đăng nhập

en: Post Excerpt
vi: Bài trích đoạn

en: Post Featured Image
vi: Đăng hình ảnh nổi bật

en: Post Format Audio Player
vi: Trình phát âm thanh định dạng bài đăng

en: Post Format Audio Wrapper
vi: Trình bao bọc âm thanh định dạng bài đăng

en: Post Format Gallery Nav
vi: Thư viện định dạng bài đăng Nav

en: Post Format Gallery Nav Hover
vi: Thư viện định dạng bài viết Nav Hover

en: Post Format Gallery Nav Icon
vi: Biểu tượng Điều hướng Thư viện Định dạng Bài đăng

en: Post Format Gallery Nav Icon Hover
vi: Thư viện định dạng bài đăng Điều hướng Biểu tượng Di chuột

en: Post Format Icon
vi: Biểu tượng định dạng bài đăng

en: Post Format Icon Background Color
vi: Màu nền biểu tượng định dạng bài đăng

en: Post Format Link Background
vi: Nền liên kết định dạng bài đăng

en: Post Format Quote Background
vi: Nền trích dẫn định dạng bài đăng

en: Post Meta
vi: Đăng Meta

en: Post Meta Icons (Rating &amp; Comment)
vi: Đăng biểu tượng Meta (Xếp hạng & Nhận xét)

en: Post Overlay
vi: Lớp phủ bài đăng

en: Post Overlay Icon
vi: Biểu tượng lớp phủ bài đăng

en: Post Read More
vi: Đăng Đọc thêm

en: Post Read More Icon
vi: Đăng Đọc Thêm Biểu Tượng

en: Post Review Score Bar
vi: Thanh điểm đánh giá bài viết

en: Post Title
vi: Tiêu đề bài đăng

en: Post Title Font Size
vi: Tiêu đề bài viết Cỡ chữ

en: Post Title Font Style
vi: Tiêu đề bài viết Kiểu chữ

en: Post info section
vi: Phần thông tin bài viết

en: Post not found
vi: Bài đăng không tìm thấy

en: Posted by %s
vi: Đăng bởi %s

en: Posts
vi: bài viết

en: Posts By: %s
vi: Bài viết của: %s

en: Posts Carousel
vi: Bài đăng băng chuyền

en: Posts Limit
vi: Giới hạn bài viết

en: Posts List Area
vi: Khu vực danh sách bài viết

en: Posts List Entry
vi: Mục nhập danh sách bài viết

en: Posts List Meta
vi: Danh sách bài viết Meta

en: Posts List Meta Icon
vi: Danh sách bài viết Biểu tượng Meta

en: Posts List Thumbnail
vi: Danh sách bài viết Hình thu nhỏ

en: Posts List Title
vi: Danh sách bài viết Tiêu đề

en: Posts Per Page
vi: Bài viết trên mỗi trang

en: Posts by %s
vi: Bài đăng của %s

en: Previous
vi: Trước

en: Previous Tab
vi: Thẻ Trước

en: Price Font Size
vi: Giá Cỡ chữ

en: Price Font Style
vi: Kiểu phông chữ giá

en: Pricing Table
vi: Bảng giá

en: Primary Heading
vi: Tiêu đề chính

en: Primary Heading: Category Name, Sub Heading: Filter
vi: Tiêu đề chính: Tên danh mục, Tiêu đề phụ: Bộ lọc

en: Primary Heading: Filter, Sub Heading: Category Name
vi: Tiêu đề chính: Bộ lọc, Tiêu đề phụ: Tên danh mục

en: Primary Menu
vi: thực đơn chính

en: Primary Menu Bar Settings
vi: Cài đặt thanh menu chính

en: Print
vi: In

en: Product Name Font Size
vi: Tên sản phẩm Cỡ chữ

en: Product Name Font Style
vi: Tên sản phẩm Kiểu chữ

en: Project Categories
vi: Danh mục dự án

en: Project Description:
vi: Mô tả dự án:

en: Project Details
vi: Chi tiết dự án

en: Project Details Location
vi: Chi tiết dự án Vị trí

en: Project Details Title
vi: Chi tiết dự án Tiêu đề

en: Project Details box as sidebar
vi: Hộp chi tiết dự án dưới dạng thanh bên

en: Project Details:
vi: Chi tiết dự án:

en: Project Gallery
vi: Phòng trưng bày dự án

en: Project Sidebar
vi: Thanh bên dự án

[ctx: Project Skill name]
en: Project Skills
vi: Kỹ năng dự án

en: Project Skills
vi: kỹ năng dự án

en: Project URL
vi: URL dự án

en: Project URL Text
vi: Văn bản URL dự án

[ctx: Project skill singular name]
en: Project Skill
vi: Kỹ năng dự án

en: Quote
vi: Trích dẫn

en: Quote Attribution
vi: trích dẫn thuộc tính

en: Quote Format Options
vi: Tùy chọn định dạng báo giá

en: Quote Text
vi: trích dẫn văn bản

en: RSS Icon Url
vi: URL biểu tượng RSS

en: Rate:
vi: Tỷ lệ:

en: Rating (%):
vi: Xếp hạng (%):

en: Rating: %0.2f
vi: Xếp hạng: %0.2f

en: Ratings
vi: xếp hạng

en: Re-Authorize
vi: Cấp phép lại

en: Read Extra Documentation
vi: Đọc Extra tài liệu

en: Read More
vi: Đọc thêm

en: Read More Button
vi: Đọc thêm nút

en: Recent
vi: Gần đây

en: Recent Comments
vi: Những ý kiến gần đây

en: Recent Posts
vi: Bài viết gần đây

en: Recent Reviews
vi: những đánh giá gần đây

en: Recent Tweets
vi: Tweets gần đây

en: Recent Videos
vi: Video gần đây

en: Related Posts
vi: bài viết liên quan

en: Remove Drop Shadow
vi: Loại bỏ bóng đổ

en: Remove Vertical Divider
vi: Xóa dải phân cách dọc

en: Reply
vi: Hồi đáp

en: Reset
vi: Cài lại

en: Reset to Defaults
vi: Đặt lại về Mặc định

en: Responsive shortcodes
vi: mã ngắn đáp ứng

en: Retweet
vi: Tweet lại

en: Review
vi: Ôn tập

en: Review Box Contents
vi: Nội dung hộp đánh giá

en: Review Box Title
vi: Tiêu đề hộp đánh giá

en: Ridge
vi: cây rơm

en: Right
vi: Phải

en: Right to Left
vi: Phải sang trái

en: Role Editor
vi: Biên tập vai trò

en: Sale Badge Font Size
vi: Cỡ chữ huy hiệu giảm giá

en: Sale Badge Font Style
vi: Kiểu phông chữ huy hiệu giảm giá

en: Sale Price Font Size
vi: Giá bán Cỡ chữ

en: Sale Price Font Style
vi: Giá bán kiểu phông chữ

en: Sample Post Title
vi: Tiêu đề bài viết mẫu

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Scale In From Center
vi: Mở rộng quy mô từ trung tâm

en: Scale In From Left
vi: Chia tỷ lệ từ trái sang

en: Scale In From Right
vi: Chia tỷ lệ từ bên phải

en: Score %1$d%%
vi: Điểm %1$d %%

en: Score: %1$s
vi: Điểm: %1$s

en: Search & Cart Font
vi: Phông chữ Tìm kiếm & Giỏ hàng

en: Search & Cart Font Style
vi: Kiểu Phông chữ Tìm kiếm & Giỏ hàng

en: Search Layouts
vi: Bố cục tìm kiếm

en: Search Project Skills
vi: Tìm kiếm kỹ năng dự án

en: Search Projects
vi: Tìm kiếm dự án

en: Search Results for: %s
vi: Kết quả tìm kiếm cho: %s

en: Search results for "%s"
vi: Kết quả tìm kiếm cho " %s "

en: Search, Cart, & Icon Background Color
vi: Màu nền tìm kiếm, giỏ hàng & biểu tượng

en: Search, Cart, & Icon Letter Spacing
vi: Giãn cách chữ tìm kiếm, giỏ hàng và biểu tượng

en: Search, Cart, & Icon Text Color
vi: Màu Văn bản Tìm kiếm, Giỏ hàng & Biểu tượng

en: Search, Cart, & Icon Text Size
vi: Kích thước Văn bản Tìm kiếm, Giỏ hàng & Biểu tượng

en: Secondary Menu
vi: Menu phụ

en: Secondary Menu Bar Settings
vi: Cài đặt thanh menu phụ

en: Select
vi: Lựa chọn

en: Select Animation Effect
vi: Chọn hiệu ứng hoạt hình

en: Select Page
vi: Chọn trang

en: Select Slider Type here
vi: Chọn Loại thanh trượt tại đây

en: Select between expanded and closed state
vi: Chọn giữa trạng thái mở rộng và đóng

en: Select yes if the link should be opened in a new window
vi: Chọn có nếu liên kết sẽ được mở trong một cửa sổ mới

en: Send
vi: Gửi

en: Send Email to
vi: Gửi email đến

en: Separate Skills with Commas
vi: Tách kỹ năng bằng dấu phẩy

en: Set as Image
vi: Đặt làm hình ảnh

en: Share "%s" via %s
vi: Chia sẻ " %s " qua %s

en: Share:
vi: Chia sẻ:

en: Sharing Icons to Display
vi: Chia sẻ biểu tượng để hiển thị

en: Shop
vi: Cửa hàng

en: Short description
vi: Mô tả ngắn

en: Shortcodes
vi: mã ngắn

en: Show Author
vi: Hiển thị tác giả

en: Show Author Box
vi: Hiển thị hộp tác giả

en: Show Categories
vi: Hiển thị danh mục

en: Show Comment Count
vi: Hiển thị số lượng bình luận

en: Show Comments
vi: Hiển thị bình luận

en: Show Date
vi: Hiển thị ngày

en: Show Divider
vi: Hiển thị dải phân cách

en: Show Dribbble Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Dribble

en: Show Excerpt
vi: Hiển thị đoạn trích

en: Show Facebook Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Facebook

en: Show Featured Image
vi: Hiển thị hình ảnh nổi bật

en: Show Full Content
vi: Hiển thị toàn bộ nội dung

en: Show Google+ Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Google +

en: Show Instagram Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Instagram

en: Show Pagination
vi: Hiển thị phân trang

en: Show Pinterest Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Pinterest

en: Show Post Count
vi: Hiển thị số lượng bài đăng

en: Show Posts Count
vi: Hiển thị số lượng bài đăng

en: Show RSS Icon
vi: Hiển thị biểu tượng RSS

en: Show Rating
vi: Hiển thị xếp hạng

en: Show Ratings
vi: Hiển thị xếp hạng

en: Show Read More Button
vi: Hiển thị nút Đọc thêm

en: Show Related Posts
vi: Hiển thị bài viết liên quan

en: Show Search Bar
vi: Hiển thị thanh tìm kiếm

en: Show Social Icons
vi: Hiển thị các biểu tượng xã hội

en: Show Stumbleupon Icon
vi: Hiển thị biểu tượng vấp ngã

en: Show Top Border?
vi: Hiển thị đường viền trên cùng?

en: Show Trending Bar
vi: Hiển thị thanh xu hướng

en: Show Tumblr Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Tumblr

en: Show Twitter Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Twitter

en: Show WooCommerce Cart
vi: Hiển thị giỏ hàng WooCommerce

en: Show Youtube Icon
vi: Hiển thị biểu tượng Youtube

en: Show author box
vi: Hiển thị hộp tác giả

en: Show comments on pages
vi: Hiển thị bình luận trên các trang

en: Show comments on posts
vi: Hiển thị bình luận trên bài viết

en: Show dropdown menus
vi: Hiển thị menu thả xuống

en: Show related posts
vi: Hiển thị bài viết liên quan

en: Sidebar
vi: thanh bên

en: Sidebar Location
vi: Vị trí thanh bên

en: Sidebar Width
vi: Chiều rộng thanh bên

en: Sidebar location
vi: Vị trí thanh bên

en: Sidebar, Project Details box below content
vi: Sidebar, ô Project Details bên dưới nội dung

en: Sidebar/Widget Area
vi: Thanh bên/Khu vực tiện ích

en: Single Page Layout
vi: Bố cục trang đơn

en: Single Post Layout
vi: Bố cục bài đăng đơn

en: Single Post Page SEO
vi: SEO trang bài đăng đơn

en: Sitemap Page Template Options
vi: Tùy chọn mẫu trang Sơ đồ trang web

en: Sitemap Sections Display
vi: Phần Sơ đồ trang web Hiển thị

en: Sizing
vi: định cỡ

en: Skills:
vi: Kỹ năng:

en: Slide In Horizontally
vi: Trượt vào theo chiều ngang

en: Slide In Vertically
vi: Trượt vào theo chiều dọc

en: Slider
vi: thanh trượt

en: Slider Type
vi: Loại thanh trượt

en: Smooth Scrolling
vi: Cuộn trơn

en: Social Follow
vi: Theo dõi xã hội

en: Social Icons Color
vi: Màu Biểu Tượng Xã Hội

en: Social Icons Size
vi: Kích thước biểu tượng xã hội

en: Social Media Links
vi: Liên kết mạng xã hội

en: Social Media Networks
vi: Mạng truyền thông xã hội

en: Social Network Follower Count Refresh
vi: Số lượng người theo dõi trên mạng xã hội Làm mới

en: Social Network Icon Size
vi: Kích thước biểu tượng mạng xã hội

en: Solid
vi: Chất rắn

en: Sorry, No Posts Found
vi: Xin Lỗi, Không Tìm Thấy Bài Viết

en: Sorry, no posts found.
vi: Xin lỗi, không tìm thấy bài viết.

en: Sort Categories Links by Name/ID/Slug/Count/Term Group
vi: Sắp xếp danh mục Liên kết theo Tên/ID/Slug/Count/Term Group

en: Sort Method
vi: Phương pháp sắp xếp

en: Sort Order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Sort Pages Links
vi: Sắp xếp trang liên kết

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Standard Blog Category
vi: Danh mục blog tiêu chuẩn

en: Standard Blog Category With Featured Posts
vi: Danh mục blog tiêu chuẩn với các bài đăng nổi bật

en: Standard Blog Homepage
vi: Trang chủ blog tiêu chuẩn

en: Standard or Masonry Style for Archive Pages
vi: Tiêu chuẩn hoặc kiểu Masonry cho các trang lưu trữ

en: Star
vi: Ngôi sao

en: Start on New Line
vi: Bắt đầu trên Dòng mới

en: Start on New Line?
vi: Bắt đầu trên Dòng mới?

en: Start the ad's output on a new line?
vi: Bắt đầu đầu ra của quảng cáo trên một dòng mới?

en: State
vi: Tình trạng

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stumbleupon
vi: vấp ngã

en: Stumbleupon Profile Url
vi: URL hồ sơ Stumbleupon

en: Sub Heading
vi: tiêu đề phụ

en: Subheader
vi: tiêu đề phụ

en: Subheader Font Size
vi: Kích thước phông chữ tiêu đề phụ

en: Subheader Font Style
vi: Kiểu phông chữ tiêu đề phụ

en: Subject
vi: Chủ thể

en: Subscribe
vi: Đặt mua

en: Summary
vi: Bản tóm tắt

en: Summary Title
vi: Tiêu đề tóm tắt

en: TRENDING:
vi: XU HƯỚNG:

en: Tab
vi: Chuyển hướng

en: Tab Content
vi: Nội dung tab

en: Tab Item
vi: Mục thẻ

en: Tab Item Active
vi: Mục tab đang hoạt động

en: Tab Item Hover
vi: Mục tab Di chuột

en: Tab Settings
vi: Cài đặt tab

en: Tab Text
vi: Văn bản tab

en: Tabbed Posts
vi: Bài viết được gắn thẻ

en: Tabs
vi: tab

en: Tabs Background
vi: Nền tab

en: Tags
vi: thẻ

en: Testimonial
vi: lời chứng thực

en: Text
vi: Chữ

en: Text Color
vi: Văn bản màu

en: Text Size
vi: Cỡ chữ

en: Text for the header of the module. Leave blank for no header for the module.
vi: Văn bản cho tiêu đề của mô-đun. Để trống nếu không có tiêu đề cho mô-đun.

en: Thanks for contacting us.
vi: Cảm ơn vì đã liên hệ với chúng tôi.

en: The Ad HTML, if not using the Image URL and Link above.
vi: HTML Quảng cáo, nếu không sử dụng URL Hình ảnh và Liên kết ở trên.

en: The Map feature uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map feature, please make sure you have added your API key inside the Extra Theme Options panel. Learn more about how to create your Google API Key <a href="%1$s" target="_blank">here</a>.
vi: Tính năng Bản đồ sử dụng Google Maps API và yêu cầu Khóa Google API hợp lệ để hoạt động. Trước khi sử dụng tính năng bản đồ, vui lòng đảm bảo rằng bạn đã thêm khóa API của mình bên trong bảng Tùy chọn chủ đề Extra. Tìm hiểu thêm về cách tạo Khóa Google API của bạn <a href="%1$s" target="_blank">đây</a>.

en: The Maps module uses the Google Maps API and requires a valid Google API Key to function. Before using the map module, please make sure you have added your API key here. Learn more about how to create your Google API Key <a target="_blank" href="%1$s">here</a>.
vi: Mô-đun Bản đồ sử dụng Google Maps API và yêu cầu Khóa Google API hợp lệ để hoạt động. Trước khi sử dụng mô-đun bản đồ, vui lòng đảm bảo rằng bạn đã thêm khóa API của mình tại đây. Tìm hiểu thêm về cách tạo Khóa Google API của bạn <a target="_blank" href="%1$s">đây</a>.

en: The URL of the video from a <a href="%s" target="_blank">Supported oEmbed Video Provider</a>, or URL of any video. Click "Add Video URL" to add more file types. (.mov, .mp4, .webm, .ogv, etc)
vi: URL của video từ <a href="%s" target="_blank">Nhà cung cấp video oEmbed được hỗ trợ</a> hoặc URL của bất kỳ video nào. Nhấp vào "Thêm URL Video" để thêm các loại tệp khác. (.mov, .mp4, .webm, .ogv, v.v.)

en: The color used for this category throughout the site.
vi: Màu được sử dụng cho danh mục này trên toàn bộ trang web.

en: The color used for this user throughout the site.
vi: Màu được sử dụng cho người dùng này trên toàn bộ trang web.

en: The format for the date display in PHP date() format
vi: Định dạng hiển thị ngày trong định dạng PHP date()

en: The name of your facebook page, not the full URL. If your facebook url is: "http://www.facebook.com/elegantthemes", then your page name is: "elegantthemes"
vi: Tên trang facebook của bạn, không phải URL đầy đủ . Nếu URL facebook của bạn là: " http://www.facebook.com/elegantthemes ", thì tên trang của bạn là: "elegantthemes"

en: The number of posts shown per page.
vi: Số lượng bài đăng được hiển thị trên mỗi trang.

en: The number of posts shown.
vi: Số lượng bài đăng được hiển thị.

en: The primary heading.
vi: Tiêu đề chính.

en: The speed, in seconds, in which it will auto rotate to the next slide.
vi: Tốc độ, tính bằng giây, trong đó nó sẽ tự động xoay sang trang chiếu tiếp theo.

en: The speed, in seconds, in which the slider will auto rotate to the next slide. Leave empty to disable autoplay.
vi: Tốc độ, tính bằng giây, trong đó thanh trượt sẽ tự động xoay sang trang chiếu tiếp theo. Để trống để tắt tự động phát.

en: The sub heading.
vi: Tiêu đề phụ.

en: Theme Customizer
vi: Tùy biến chủ đề

en: Theme Options
vi: Tùy chọn chủ đề

en: There was a problem, please try again.
vi: Đã xảy ra sự cố, vui lòng thử lại.

en: This controls default direction of the lazy-loading animation.
vi: Điều này kiểm soát hướng mặc định của hình ảnh động tải chậm.

en: This is an optional title to display for this module.
vi: Đây là một tiêu đề tùy chọn để hiển thị cho mô-đun này.

en: This option allows you to change how your dates are displayed. For more information please refer to the WordPress codex here:<a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>Formatting Date and Time</a>
vi: Tùy chọn này cho phép bạn thay đổi cách hiển thị ngày của bạn. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo codex WordPress tại đây: <a href='http://codex.wordpress.org/Formatting_Date_and_Time' target='_blank'>Định dạng Ngày và Giờ</a>

en: This option allows you to control how many tiers your pages dropdown menu has in the default theme created main menu. Increasing the number allows for additional menu items to be shown. This setting is not applicable If you are using a custom menu and not the default theme created main menu.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn kiểm soát số lượng trình đơn thả xuống trang của bạn có trong trình đơn chính được tạo theo chủ đề mặc định. Việc tăng số lượng cho phép các mục menu bổ sung được hiển thị. Cài đặt này không áp dụng được Nếu bạn đang sử dụng menu tùy chỉnh chứ không phải menu chính được tạo theo chủ đề mặc định.

en: This options allows you to control how many teirs your pages dropdown menu has. Increasing the number allows for additional menu items to be shown.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn kiểm soát số lượng trang mà menu thả xuống của bạn có. Việc tăng số lượng cho phép các mục menu bổ sung được hiển thị.

en: This post is password protected. Enter the password to view comments.
vi: Bài đăng này được bảo vệ bằng mật khẩu. Nhập mật khẩu để xem bình luân.

en: This will add a border to the top side of the module.
vi: Thao tác này sẽ thêm đường viền vào mặt trên của mô-đun.

en: This will be used as the border color for this module.
vi: Màu này sẽ được sử dụng làm màu đường viền cho mô-đun này.

en: This will be used as the text color for the header text of the module.
vi: Màu này sẽ được sử dụng làm màu văn bản cho văn bản tiêu đề của mô-đun.

en: This will change the label of the module in the builder for easy identification.
vi: Thao tác này sẽ thay đổi nhãn của mô-đun trong trình tạo để dễ nhận biết.

en: This will enable Google Fonts for Non-English languages.
vi: Điều này sẽ kích hoạt Google Fonts cho các ngôn ngữ không phải tiếng Anh.

en: This will enable the use of excerpts in posts or pages.
vi: Điều này sẽ cho phép sử dụng các đoạn trích trong bài viết hoặc trang.

en: This will return all of the settings throughout the options page to their default values. <strong>Are you sure you want to do this?</strong>
vi: Thao tác này sẽ trả lại tất cả các cài đặt trong trang tùy chọn về giá trị mặc định của chúng. <strong>Bạn có chắc chắn muốn làm điều này?</strong>

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Font Size
vi: Tiêu đề Cỡ chữ

en: Title Font Style
vi: Tiêu đề kiểu chữ

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: Toggle
vi: chuyển đổi

en: Toggle Icon Size
vi: Chuyển đổi kích thước biểu tượng

en: Toggle Padding
vi: Chuyển đổi phần đệm

en: Top
vi: Đứng đầu

en: Top & Bottom Padding
vi: Đệm trên & dưới

en: Top Rated
vi: Xếp hạng hàng đầu

en: Top to Bottom
vi: Từ trên xuống dưới

en: Trackbacks/Pingbacks
vi: Trackback/Pingback

en: Trending Font
vi: Phông chữ thịnh hành

en: Trending Font Style
vi: Kiểu phông chữ thịnh hành

en: Trending Label Text Color
vi: Màu văn bản nhãn xu hướng

en: Trending Text Size
vi: Kích thước văn bản thịnh hành

en: Trending Title Text Color
vi: Màu văn bản tiêu đề thịnh hành

en: Tumblr Profile Url
vi: URL hồ sơ Tumblr

en: Turn pagination on or off.
vi: Bật hoặc tắt phân trang.

en: Turn the autoplay feature on or off.
vi: Bật hoặc tắt tính năng tự động phát.

en: Turn the dispay of each post's date on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị ngày của mỗi bài đăng.

en: Turn the display of each post's author on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị tác giả của mỗi bài đăng.

en: Turn the display of each post's categories on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị danh mục của từng bài đăng.

en: Turn the display of each post's ccomments on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị nhận xét của từng bài đăng.

en: Turn the display of each post's comment count on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị số lượng bình luận của mỗi bài đăng.

en: Turn the display of each post's date on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị ngày của mỗi bài đăng.

en: Turn the display of each post's featured image on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị hình ảnh nổi bật của mỗi bài đăng.

en: Turn the display of each post's rating on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị xếp hạng của từng bài đăng.

en: Turn the display of each post's rating stars on or off.
vi: Bật hoặc tắt hiển thị xếp hạng sao của từng bài đăng.

en: Tweet
vi: tiếng riu ríu

en: Twitter Profile Url
vi: URL hồ sơ Twitter

en: Type
vi: Kiểu

en: Type an address and click find to place a marker at that address.
vi: Nhập địa chỉ và nhấp vào tìm để đặt điểm đánh dấu tại địa chỉ đó.

en: Type of the box
vi: Loại hộp

en: Typography
vi: kiểu chữ

en: Typography Settings
vi: Cài đặt kiểu chữ

en: URL of the ad image.
vi: URL của hình ảnh quảng cáo.

en: URL the ad's image links to.
vi: URL hình ảnh của quảng cáo liên kết đến.

en: USERNAME
vi: TÊN TÀI KHOẢN

en: Underline
vi: gạch dưới

en: Update Skill
vi: Cập nhật kỹ năng

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload A Video File
vi: Tải lên tệp video

en: Upload an Image
vi: Tải lên một hình ảnh

en: Uppercase
vi: chữ hoa

en: Use Google Fonts
vi: Sử dụng Google Fonts

en: Use as default for any category that does not have a specific layout set.
vi: Sử dụng làm mặc định cho bất kỳ danh mục nào không có bộ bố cục cụ thể.

en: Use combined and minified CSS file to speed up your site's page load.
vi: Sử dụng tệp CSS được kết hợp và rút gọn để tăng tốc độ tải trang trên trang web của bạn.

en: Use combined and minified javascript file to speed up your site's page load.
vi: Sử dụng tệp JavaScript được kết hợp và rút gọn để tăng tốc độ tải trang trên trang web của bạn.

en: Use excerpts when defined
vi: Sử dụng đoạn trích khi được xác định

en: Use resizing
vi: Sử dụng thay đổi kích thước

en: Use this layout as the default layout?
vi: Sử dụng bố cục này làm bố cục mặc định?

en: Use this layout as the home layout?
vi: Sử dụng bố cục này làm bố cục nhà?

en: Use this layout on the categories selected above.
vi: Sử dụng bố cục này trên các danh mục đã chọn ở trên.

en: Used for icon button type
vi: Được sử dụng cho loại nút biểu tượng

en: User Name
vi: Tên tài khoản

en: Username
vi: tên tài khoản

en: Username:
vi: Tên tài khoản:

en: Vertically Centered
vi: Căn giữa theo chiều dọc

en: Video
vi: Băng hình

en: Video Format Options
vi: Tùy chọn định dạng video

en: Video URL
vi: URL video

en: View Category Layout
vi: Xem bố cục danh mục

en: View Project
vi: Xem Kế hoạch

en: View The Project
vi: Xem dự án

en: View all posts by %s
vi: Xem tất cả bài đăng của %s

en: Website Content Width
vi: Chiều rộng nội dung trang web

en: Website Gutter Width
vi: Chiều rộng máng xối của trang web

en: Welcome to Extra! Before diving in to your new theme, please visit the <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">Extra Documentation</a> page for access to dozens of in-depth tutorials.
vi: Chào mừng bạn đến với Extra! Trước khi đi sâu vào chủ đề mới của bạn, vui lòng truy cập trang <a style="color: #fff; font-weight: bold;" href="%1$s" target="_blank">Tài liệu Extra</a> để truy cập hàng chục hướng dẫn chuyên sâu.

en: When you define your keywords using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the meta keywords you would like to use, separated by comas.
vi: Khi bạn xác định từ khóa của mình bằng trường tùy chỉnh, bạn nên sử dụng giá trị này cho Tên trường tùy chỉnh. Giá trị của trường tùy chỉnh của bạn phải là từ khóa meta bạn muốn sử dụng, được phân tách bằng dấu phẩy.

en: When you define your meta description using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom description you would like to use.
vi: Khi bạn xác định mô tả meta của mình bằng các trường tùy chỉnh, bạn nên sử dụng giá trị này cho Tên trường tùy chỉnh. Giá trị của trường tùy chỉnh của bạn phải là mô tả tùy chỉnh mà bạn muốn sử dụng.

en: When you define your title using custom fields you should use this value for the custom field Name. The Value of your custom field should be the custom title you would like to use.
vi: Khi bạn xác định tiêu đề của mình bằng các trường tùy chỉnh, bạn nên sử dụng giá trị này cho Tên trường tùy chỉnh. Giá trị của trường tùy chỉnh của bạn phải là tiêu đề tùy chỉnh mà bạn muốn sử dụng.

en: Whether to show the post count.
vi: Có hiển thị số lượng bài đăng hay không.

en: Widget Bullet Color
vi: Widget Bullet màu

en: Widget Header Font Size
vi: Kích thước Phông chữ Tiêu đề Widget

en: Widget Header Font Style
vi: Kiểu chữ Tiêu đề Widget

en: Widget Heading Color
vi: Màu tiêu đề widget

en: Widget Link Color
vi: Màu liên kết tiện ích

en: Widget Text Color
vi: Màu văn bản widget

en: WooCommerce Sidebar Location
vi: Vị trí thanh bên WooCommerce

en: WooCommerce Sidebar/Widget Area
vi: Thanh bên WooCommerce / Khu vực tiện ích

en: Yes
vi: Đúng

en: You are already logged in.
vi: Bạn đã đăng nhập.

en: You can disable this option if you want to remove the author box from single post pages.
vi: Bạn có thể tắt tùy chọn này nếu bạn muốn xóa hộp tác giả khỏi các trang bài đăng đơn lẻ.

en: You can disable this option if you want to remove the comments and comment form from single post pages.
vi: Bạn có thể tắt tùy chọn này nếu bạn muốn xóa nhận xét và biểu mẫu nhận xét khỏi các trang bài đăng đơn lẻ.

en: You can disable this option if you want to remove the related posts from single post pages.
vi: Bạn có thể tắt tùy chọn này nếu bạn muốn xóa các bài đăng liên quan khỏi các trang bài đăng đơn lẻ.

en: You can find all the info on how to obtain all the needed API credentials here: %s
vi: Bạn có thể tìm thấy tất cả thông tin về cách lấy tất cả thông tin đăng nhập API cần thiết tại đây: %s

en: You can find the User Id at the end of your Google+ URL. For example if the URL was: http://plus.google.com/+elegentthemes, the User Id would be: +elegenthemes
vi: Bạn có thể tìm thấy Id người dùng ở cuối Google + URL của mình. Ví dụ: nếu URL là: http://plus.google.com/ +elegentthemes, Id Người dùng sẽ là: +elegenthemes

en: You don't have pages
vi: Bạn không có trang

en: Your Rating:
vi: Đánh giá của bạn:

en: Your latest posts
vi: Bài viết mới nhất của bạn

en: Your site&#8217;s most recent Posts.
vi: Bài đăng gần đây nhất trên trang web của bạn.

en: Your site&#8217;s most recent Reviews (posts which have review).
vi: Bài đánh giá gần đây nhất trên trang web của bạn (bài đăng có đánh giá).

en: Your site&#8217;s most recent Videos (Posts which use video format).
vi: Video gần đây nhất trên trang web của bạn (Bài đăng sử dụng định dạng video).

en: Your site&#8217;s most recent comments.
vi: Nhận xét gần đây nhất về trang web của bạn.

en: Youtube Profile Url
vi: URL hồ sơ Youtube

en: Youtube Username
vi: Tên người dùng Youtube

en: Zoom Icon Color
vi: Màu biểu tượng thu phóng

en: by
vi: qua

en: by %s
vi: bởi %s

[ctx: clear static resources]
en: Clear
vi: Thông thoáng

en: comment count
vi: đếm Bình luận

[ctx: documentation links]
en: Support
vi: Ủng hộ

[ctx: general options]
en: General
vi: Tổng quan

[ctx: integrate third-party code]
en: Integration
vi: Hội nhập

[ctx: label]
en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

[ctx: layout item]
en: Add New
vi: Thêm mới

[ctx: layout type general name]
en: Category Layouts
vi: Bố cục danh mục

[ctx: layout type singular name]
en: Category Layout
vi: Bố cục danh mục

[ctx: navigation menu]
en: Navigation
vi: dẫn đường

[ctx: noun]
en: COMMENT
vi: BÌNH LUẬN

[ctx: page/post]
en: Layout
vi: Cách trình bày

[ctx: placeholder]
en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: project item]
en: Add New
vi: Thêm mới

[ctx: project type general name]
en: Projects
vi: Dự án

[ctx: project type singular name]
en: Project
vi: Dự án

en: settings reset.
vi: đặt lại cài đặt.

en: settings saved.
vi: đã lưu cài đặt.

[ctx: site ads placement areas]
en: Ads
vi: Quảng cáo

[ctx: site color scheme]
en: Colorization
vi: Tô màu

[ctx: theme updates]
en: Updates
vi: Cập nhật

[ctx: widgets]
en: %1$s %2$s <div class="post-title">on %3$s</div>
vi: %1$s %2$s<div class="post-title"> trên %3$s</div>

en: you don't have sufficient permissions to access this page
vi: bạn không có đủ quyền để truy cập trang này
